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Bodi ya Mikopo ya Elimu ya Juu 

HESLB leo Juni 13, 2023 

imezindua muongozo na kufungua 

dirisha la waombaji Mikopo ya 

Elimu ya Juu kwa mwaka wa 

Masomo 2023/2024 .  

Akizungumza wakati wa uzinduzi 

huo Naibu Waziri wa Elimu, Sa-

yansi na Teknolojia Mhe. Omary 

Kipanga amesema Serikali imeten-

ga Shilingi bilioni 731 zitakazowan-

ufaisha jumla ya wanafunzi 

205,000 katika mwaka wa masomo 

2023-2024 huku kiasi hicho kikiwa 

ni ongezeko kutoka Shilingi bilioni 

654 za mwaka uliopita wa 

2022/2023. 

Mara baada ya uzinduzi huo Mhe. 

Kipanga  ameipongeza  RITA na 

Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa 

Elimu ya Juu kwa ushirikiano na 

kuwezesha mifumo yao ya kidijitali 

kuzungumza na kubadilishana taa-

rifa zitakazosaidia utoaji wa Mikopo 

kwa wenye sifa na kwa wakati. 

Kwa upande wake Mkurugenzi 

Mtendaji wa Bodi ya Mikopo Abdul-

razaq Badru amewataka wanafunzi 

wenye uhitaji kutembelea na ku-

pata taarifa sahihi kupitia tovuti na 

mitandao ya kijamii ya Bodi hiyo na 

ile ya  RITA wakati wa uhakiki wa  

Naibu Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Mhe. Omary Kipanga akikata utepe 

kuzindua muongozo na kufunguliwa kwa dirisha la kupokea maombi ya kutoka kwa 

wanafunzi wanaoomba Mikopo ya Elimu ya Juu kwa mwaka wa masomo 2023/2024 

 wa Vyeti vya kuzaliwa 55,549 

na Vyeti vya Vifo 3,795 am-

bayo jumla yake ni 59,344, kati 

ya hayo, jumla ya maombi ya 

vyeti vya kuzaliwa na vifo 

49,126 sawa na asilimia 82.8 

maombi yameshafanyiwa kazi 

na waombaji kutumiwa majibu 

yao huku mengine zaidi ya 

maombi 1,099 yamerejeshwa 

baada ya kubainika kuwa na 

mapungufu mbalimbali. 

Wanafunzi wote watakaoomba 

Mikopo ya elimu ya juu wa-

tatakiwa kuhakiki vyeti vya Ku-

zaliwa na Vifo kabla ya kutuma 

maombi yao Bodi ya Mikopo. 

vyeti vya Kuzaliwa na Vifo mpaka 

hatua ya mwisho ya kuomba 

Mkopo wa Elimu ya Juu. 

Dirisha la uhakiki litafunguliwa 

rasmi Julai 15 hadi Oktoba 15, 

2023 kwa siku 90 hivyo ni wakati 

mzuri kwa wanafunzi kutumia fur-

sa ya muda huo kuandaa na kutu-

ma nyaraka sahihi za maombi 

yao. 

Naye Kabidhi Wasii Mkuu na 

Mtendaji Mkuu wa RITA Bw. Frank 

Kanyusi amesema kwa upande 

wao RITA walianza mapema zoezi 

la uhakiki wa vyeti vya Kuzaliwa 

na Vifo Kidijitali kupitia eRITA tan-

gu Juni 01, 2023 na tayari 

wamepokea maombi ya uhakiki 

HABARI NA MATUKIO 



HESLB - RITA Naibu Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia 

Naibu Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Mhe. Omary Kipanga akizungumza na Watumishi wa Bodi ya Mikopo ya 

wananfunzi wa Elimu ya Juu, Wakala wa Usajili Ufilisi na Udhamini- RITA, Wanafunzi wanufaika na Waandishi wa Habari 

wakati wa uzinduzi wa muongozo wa Waombaji wa Mikopo ya Elimu ya Juu kwa Mwaka wa masomo 2023/2024. 

Kabidhi Wasii Mkuu na Mtendaji Mkuu wa RITA Bw. Frank Kanyusi akiwasilisha maelezo ya 

hatua iliyofikiwa na Wakala wa Usajili Ufilisi na Udhamini RITA katika zoezi la uhakiki wa vyeti 

vya kuzaliwa na vifo kwa wanafunzi wanaotarajia kuomba Mikopo ya elimu ya juu kwa mwaka wa 

masomo 2023/2024.. 



 

HESLB - RITA 

Mkurugenzi Mtendaji wa Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu Abdul-razaq Badru akitoa neon la utangulizi kati-

ka hafla ua uzinduzi wa muongozo wa Waombaji wa Mikopo ya Elimu ya Juu kwa Mwaka wa masomo 2023/2024. 

Mkurugenzi Mtendaji wa Bodi ya Mikopo - HESLB 

Mgeni rasmi Naibu Waziri wa Elimu, Sayansi na Teknolojia Mhe. Omary Kipanga akiwa katika picha ya kumbukumbu na  

viongozi mbalimbali wa Wizara hiyo, Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu na viongozi wa Wakala wa Usajili 

Ufilisi na Udhamini RITA mara baada ya hafla ya uzinduzi  wa muongozo wa Waombaji wa Mikopo ya Elimu ya Juu kwa 

Mwaka wa masomo 2023/2024 


